Zaɓin damamultimode fiber na USByana tabbatar da ingantaccen aikin cibiyar sadarwa da tanadin farashi na dogon lokaci. Daban-dabanfiber na USB iri, irin su OM1 da OM4, suna ba da bambancin bandwidth da damar nesa, suna sa su dace da takamaiman aikace-aikace. Abubuwan muhalli, gami da amfani na cikin gida ko waje, suma suna tasiri karko. Misali,ADSS kebulya dace da yanayi mai tsauri saboda ƙaƙƙarfan ƙira.
Sashen IT da na sadarwa sun dogara kacokan akan igiyoyin fiber multimode don biyan buƙatun watsa bayanai cikin sauri. Waɗannan igiyoyi suna haɓaka haɗin kai ta hanyar rage jinkiri da tallafawa buƙatun hanyar sadarwa na zamani.
Key Takeaways
- Koyi game dairi multimode fiber igiyoyikamar OM1, OM3, da OM4. Zaɓi wanda ya dace da hanyar sadarwar ku yana buƙata mafi kyau.
- Ka yi la'akari da nisan da kebul ɗin zai tafi da saurin sa.OM4 igiyoyiyi aiki da kyau don saurin sauri da nisa mai nisa.
- Bincika inda za a yi amfani da kebul ɗin, a ciki ko waje. Wannan yana taimakawa tabbatar da dawwama kuma yana aiki da kyau a wurin.
Nau'in Multimode Fiber Cable
Zaɓin madaidaicin multimode fiber na USBya dogara da fahimtar halaye na musamman na kowane nau'i. OM1 ta hanyar igiyoyin OM6 suna ba da matakan aiki daban-daban, yana sa su dace da aikace-aikace da mahalli daban-daban.
OM1 da OM2: fasali da aikace-aikace
OM1 da OM2 igiyoyi sun dace don cibiyoyin sadarwa tare da matsakaicin buƙatun aiki. OM1 yana da diamita na 62.5 µm kuma yana goyan bayan bandwidth 1 Gbps akan mita 275 a 850 nm. OM2, tare da diamita na 50 µm, ya shimfiɗa wannan nisa zuwa mita 550. Waɗannan igiyoyi mafita ne masu tsada don aikace-aikacen ɗan gajeren nesa, kamar ƙananan hanyoyin sadarwa na ofis ko mahallin harabar.
Nau'in Fiber | Babban Diamita (µm) | 1GbE (1000BASE-SX) | 1GbE (1000BASE-LX) | 10GBE (10GBASE) | 40GbE (40GBASE SR4) | 100GbE (100GBASE SR4) |
---|---|---|---|---|---|---|
OM1 | 62.5/125 | 275m ku | 550m | 33m ku | N/A | N/A |
OM2 | 50/125 | 550m | 550m | 82m ku | N/A | N/A |
OM3 da OM4: Zaɓuɓɓukan Ƙirar Ayyuka
OM3 daOM4 igiyoyi suna kula da babban aikicibiyoyin sadarwa, kamar cibiyoyin bayanai da muhallin kasuwanci. Dukansu suna da diamita na 50µm amma sun bambanta cikin ƙarfin bandwidth da matsakaicin nisa. OM3 yana goyan bayan 10 Gbps akan mita 300, yayin da OM4 ya ƙara wannan zuwa mita 550. Waɗannan igiyoyi sun dace don aikace-aikacen da ke buƙatar saurin gudu da nisa mai tsayi.
Ma'auni | OM3 | OM4 |
---|---|---|
Mahimmin Diamita | 50 milimita | 50 milimita |
Ƙarfin bandwidth | 2000 MHz · km | 4700 MHz · km |
Matsakaicin Distance a 10Gbps | mita 300 | 550 mita |
OM5 da OM6: Tabbatar da Gabatarwar hanyar sadarwar ku
An tsara igiyoyin OM5 da OM6 don cibiyoyin sadarwa na gaba. OM5, wanda aka inganta don yawan rabe-raben rabe-rabe (WDM), yana goyan bayan rafukan bayanai da yawa akan fiber guda. Wannan ya sa ya dace da cibiyoyin bayanai na zamani da mahallin lissafin girgije. Kasuwancin kebul na fiber multimode na duniya, wanda aka kimanta akan dala biliyan 5.2 a cikin 2023, ana hasashen zai yi girma a CAGR na 8.9% ta hanyar 2032, wanda ya haifar da buƙatun haɓaka bandwidth da saurin watsa bayanai. OM6, ko da yake ba kowa ba ne, yana ba da mafi girman aiki, yana tabbatar da dacewa da fasaha na gaba.
Ɗaukar igiyoyin OM5 da OM6 sun daidaita tare da ƙara buƙatar ingantaccen watsa bayanai a cikin tushen girgije da manyan hanyoyin sadarwa.
Abubuwan da za a yi la'akari da su Lokacin zabar Cable Fiber Multimode
Bandwidth da Bukatun Nisa
Ayyukan kebul na fiber multimode ya dogara da ikonsa don saduwa da bandwidth da buƙatun nesa. Misali, igiyoyin OM3 suna tallafawa har zuwa 10 Gbps sama da mita 300, yayin da OM4 ya fadada wannan zuwa mita 550. Waɗannan ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai sun sa OM3 ya dace da aikace-aikacen matsakaicin matsakaici kuma OM4 ya dace don manyan hanyoyin sadarwa mai sauri, mai nisa.
Nau'in Fiber | Babban Diamita (microns) | Bandwidth (MHz·km) | Matsakaicin Nisa (mita) | Adadin Bayanai (Gbps) |
---|---|---|---|---|
Yanayin Single | ~9 | Maɗaukaki (100 Gbps+) | > 40 km | 100+ |
Yanayin Multi-Mode | 50-62.5 | 2000 | 500-2000 | 10-40 |
Zaɓuɓɓuka masu nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i) don sadarwa mai nisa saboda ƙarancin tarwatsa haske, yayin da multimode fibers sun fi dacewa don gajeren nisa tare da mafi girman ƙarfin bayanai. Zaɓin nau'in da ya dace yana tabbatar da kyakkyawan aiki don takamaiman aikace-aikace.
Matsalolin Kuɗi da Kasafin Kuɗi
Kasafin kudi na taka muhimmiyar rawa wajen zaben na USB. Kebul na OM1, masu tsada tsakanin $2.50 da $4.00 kowace ƙafa, suna da tasiri mai tsada don aikace-aikacen ɗan gajeren nesa. Sabanin haka, igiyoyin OM3 da OM4, tare da mafi girman maki farashin, suna ba da ingantaccen aiki don yanayin da ake buƙata.
Nau'in Fiber | Rage Farashin (kowace ƙafa) | Aikace-aikace |
---|---|---|
OM1 | $2.50 - $4.00 | Aikace-aikace na gajeren nesa |
OM3 | $3.28 - $4.50 | Babban aiki akan nisa mai tsayi |
OM4 | Yafi OM3 | Ingantaccen aiki don abubuwan da ake buƙata |
Misali, haɓaka cibiyar sadarwar harabar na iya ba da fifiko ga OM1 don ɗan gajeren nisa don adana farashi, yayin da OM4 za a iya zaɓar don tabbatarwa gaba a cikin manyan ayyuka. Daidaita ƙayyadaddun kebul na kebul tare da buƙatun aikin yana tabbatar da ingancin farashi ba tare da lalata inganci ba.
Dace da Tsarukan da ke da
Dace da ababen more rayuwa wani muhimmin abu ne.Masu haɗawa kamar LC, SC, ST, kuma MTP/MPO dole ne ya dace da bukatun tsarin. Kowane nau'in haɗin haɗin yana ba da fa'idodi na musamman, kamar ƙaƙƙarfan ƙira na LC ko tallafin MTP/MPO don manyan haɗin kai. Bugu da ƙari, ma'auni kamar asarar sakawa da asarar dawowa suna taimakawa tantance ƙimar sigina, tabbatar da haɗin kai mara kyau tare da tsarin yanzu.
Tukwici: Yi la'akari da dorewa da amincin masu haɗawa don tabbatar da jure yanayin muhalli da kiyaye aikin dogon lokaci.
Zaɓin kebul na fiber multimode wanda ya dace da tsarin daidaitawa yana rage haɗarin al'amurran da suka shafi aiki da ƙarin farashi.
Muhalli da Aikace-aikace-Takamaiman La'akari
Cikin gida vs. Amfani da Waje
Yanayin yana taka muhimmiyar rawa wajen tantance nau'in kebul na fiber multimode da ake buƙata. An ƙera igiyoyi na cikin gida don yanayin da ake sarrafawa, suna ba da sassauci da ƙaƙƙarfan ƙira waɗanda suka dace da wurare masu tsauri. Duk da haka, ba su da siffofi kamar juriya na UV da damar hana ruwa, yana sa su rashin dacewa da yanayin waje. Kebul na waje, a gefe guda, an gina su don jure matsanancin zafi, hasken rana kai tsaye, da danshi. Waɗannan igiyoyi galibi sun haɗa da suturar kariya da fasalin toshe ruwa, tabbatar da dorewa a cikin yanayi mara kyau.
Siffar | Kebul na cikin gida | Kebul na waje |
---|---|---|
Hakuri Bambancin Zazzabi | Iyakance zuwa matsakaicin kewayon zafin jiki | An tsara shi don matsanancin yanayin zafi tare da sutura masu kariya |
Resistance UV | Ba yawanci mai jure UV ba | Mai jurewa UV, dace da hasken rana kai tsaye |
Resistance Ruwa | Ba a tsara shi don bayyanar danshi ba | Ya haɗa da fasalin toshe ruwa don amfanin ƙasa |
Ka'idojin Tsaron Wuta | Dole ne ya dace da takamaiman ƙimar amincin wuta | Gabaɗaya ba a buƙata don saduwa da ƙa'idodin amincin wuta na cikin gida |
Zane | M da sassauƙa don matsatsin wurare | Gina don dorewa a cikin mahalli masu ƙalubale |
Nau'in Jaket da Dorewa
Kayan jaket na kebul na fiber multimode yana ƙayyade ƙarfinsa da dacewa don takamaiman aikace-aikace. Jaket ɗin Polyvinyl chloride (PVC) sun zama ruwan dare don amfanin cikin gida saboda sassauci da kaddarorin da ke jure wuta. Don muhallin waje, ƙananan hayaki sifili halogen (LSZH) ko polyethylene (PE) jaket suna ba da ingantaccen kariya daga matsalolin muhalli. Jaket ɗin LSZH sun dace don wuraren da ke buƙatar tsauraran ƙa'idodin amincin wuta, yayin da jaket ɗin PE sun yi fice wajen tsayayya da danshi da bayyanar UV. Zaɓin nau'in jaket ɗin da ya dace yana tabbatar da cewa kebul ɗin yana aiki da aminci a cikin yanayin da aka nufa.
Zaɓin kebul na fiber multimode daidai yana tabbatar da ingancin cibiyar sadarwa da aminci. Daidaita nau'ikan kebul tare da takamaiman buƙatuyana rage matsalolin aiki. Misali:
Nau'in Fiber | Bandwidth | Iyawar Nisa | Yankunan aikace-aikace |
---|---|---|---|
OM3 | Har zuwa 2000 MHz · km | 300 mita a 10 Gbps | Cibiyoyin bayanai, cibiyoyin sadarwar kasuwanci |
OM4 | Har zuwa 4700 MHz · km | 400 mita a 10 Gbps | Aikace-aikacen bayanai masu sauri |
OM5 | Har zuwa 2000 MHz · km | 600 mita a 10 Gbps | Wide bandwidth multimode aikace-aikace |
Dowell yana ba da igiyoyi masu inganci waɗanda aka ƙera don biyan buƙatun cibiyar sadarwa iri-iri. Samfuran su suna tabbatar da dorewa, dacewa, da ingantaccen aiki, yana mai da su amintaccen zaɓi don abubuwan more rayuwa na zamani.
FAQ
Menene bambanci tsakanin igiyoyin OM3 da OM4?
OM4 igiyoyi suna ba da mafi girman bandwidth (4700 MHz · km) da goyon bayan nesa mai tsayi (mita 550 a 10 Gbps) idan aka kwatanta da igiyoyin OM3, wanda ke ba da 2000 MHz · km da mita 300.
Za a iya amfani da igiyoyin fiber multimode don aikace-aikacen waje?
Ee, igiyoyin multimode masu ƙima a waje tare da jaket masu kariya, irin su polyethylene (PE), tsayayya da bayyanar UV, danshi, da matsanancin yanayin zafi, yana sa su dace da yanayin waje.
Tukwici:Koyaushe tabbatar da nau'in jaket ɗin kebul da ƙimar muhalli kafin turawa waje.
Ta yaya zan tabbatar da dacewa da tsarin sadarwar da ake da su?
Dubanau'ikan haɗin haɗi(misali, LC, SC, MTP/MPO) da kuma tabbatar sun dace da bukatun tsarin. Ƙimar asarar sakawa da dawo da ma'aunin asara don kiyaye amincin sigina.
Lokacin aikawa: Maris 25-2025