Kamar tsarin watsa kebul na coaxial, tsarin cibiyar sadarwa ta gani yana buƙatar haɗawa, reshe, da rarraba siginar gani, wanda ke buƙatar mai raba haske don cimmawa. Ana kuma kiran mai raba PLC mai raba haske mai haske, wanda shine nau'in mai raba haske.
1. Gabatarwar taƙaitaccen bayani game da na'urar raba haske ta PLC
2. Tsarin mai raba fiber PLC
3. Fasahar samar da na'urar raba kayan gani ta PLC
4. Teburin sigogin aiki na mai raba PLC
5. Rarraba na'urar raba haske ta PLC
6. Siffofin raba fiber PLC
7. Fa'idodin raba kayan aikin PLC na gani
8. Rashin amfanin raba PLC
9. Aikace-aikacen raba fiber PLC
1. Gabatarwar taƙaitaccen bayani game da na'urar raba haske ta PLC
Mai raba wutar lantarki ta PLC na'urar rarraba wutar lantarki ce ta haɗaɗɗiyar na'urar hangen nesa ta hasken rana wadda aka gina bisa tushen quartz. Ya ƙunshi pigtails, core chips, optical fiber arrays, shells (ABS akwatunan, bututun ƙarfe), masu haɗawa da kebul na gani, da sauransu. Dangane da fasahar planar optical waveguide, shigarwar gani ana canza ta zuwa fitarwa da yawa ta hanyar daidaitaccen tsarin haɗawa.

Mai raba haske na Planar waveguide (PLC splitter) yana da halaye na ƙaramin girma, faɗin tsawon tsayin aiki, babban aminci, da kuma kyakkyawan daidaiton raba haske. Ya dace musamman don haɗa ofishin tsakiya a cikin hanyoyin sadarwa na gani mara aiki (EPON, BPON, GPON, da sauransu) da kayan aiki na ƙarshe kuma ya gano reshen siginar gani. A halin yanzu akwai nau'i biyu: 1xN da 2xN. Masu raba haske na 1×N da 2XN suna shigar da siginar gani daidai gwargwado daga shigarwa ɗaya ko biyu zuwa wuraren fita da yawa, ko kuma suna aiki a baya don haɗa siginar gani da yawa zuwa zaruruwa na gani ɗaya ko biyu.
2. Tsarin mai raba fiber PLC
Mai raba PLC na gani yana ɗaya daga cikin mahimman abubuwan da ke cikin hanyar haɗin fiber na gani. Yana taka muhimmiyar rawa a cikin hanyar sadarwa ta FTTH mai wucewa. Na'urar fiber mai juyawa ce mai ƙarewa tare da ƙarshen shigarwa da yawa da ƙarshen fitarwa da yawa. Mafi mahimmancin abubuwan da ke cikinta guda uku sune ƙarshen shigarwa, ƙarshen fitarwa da guntu na jerin fiber na gani. Tsarin da haɗa waɗannan abubuwan guda uku suna taka muhimmiyar rawa a ko mai raba fiber na gani na PLC zai iya aiki daidai kuma akai-akai bayan haka.
1) Tsarin shigarwa/fitarwa
Tsarin shigarwa/fitarwa ya haɗa da farantin murfin, wani abu mai kama da ƙasa, zare mai gani, yankin manne mai laushi, da kuma yankin manne mai tauri.
Yankin manne mai laushi: Ana amfani da shi don gyara zaren gani a murfin da ƙasan FA, yayin da ake kare zaren gani daga lalacewa.
Yankin manne mai tauri: Gyara murfin FA, farantin ƙasa da zare mai gani a cikin ramin V.
2) Kwamfutar SPL
Guntun SPL ya ƙunshi guntu da farantin murfin. Dangane da adadin tashoshin shigarwa da fitarwa, yawanci ana raba shi zuwa 1×8, 1×16, 2×8, da sauransu. Dangane da kusurwar, yawanci ana raba shi zuwa +8° da -8° guntu.

3. Fasahar samar da na'urar raba kayan gani ta PLC
Ana yin raba PLC ta hanyar fasahar semiconductor (lithography, etching, development, da sauransu). Tsarin jagorar hasken haske yana kan saman guntu, kuma aikin shunt an haɗa shi akan guntu. Wannan shine don samun raba daidai 1: 1 akan guntu. Sannan, ƙarshen shigarwa da ƙarshen fitarwa na jerin zaren fiber na gani mai tashoshi da yawa ana haɗa su a ƙarshen guntu biyu kuma an naɗe su.
4. Teburin sigogin aiki na mai raba PLC
1) 1xN PLC Splitter
| Sigogi | 1 × 2 | 1 × 4 | 1 × 8 | 1 × 16 | 1×32 | 1×64 | |
| Nau'in zare | SMF-28e | ||||||
| Tsawon aiki (nm) | 1260~1650 | ||||||
| Asarar sakawa (dB) | Matsakaicin ƙima | 3.7 | 6.8 | 10.0 | 13.0 | 16.0 | 19.5 |
| Mafi girma | 4.0 | 7.2 | 10.5 | 13.5 | 16.9 | 21.0 | |
| Daidaiton asarar (dB) | Mafi girma | 0.4 | 0.6 | 0.8 | 1.2 | 1.5 | 2.5 |
| Asarar dawowa (dB) | Minti | 50 | 50 | 50 | 50 | 50 | 50 |
| Asarar da ta dogara da rabuwar ƙasa (dB) | Mafi girma | 0.2 | 0.2 | 0.3 | 0.3 | 0.3 | 0.4 |
| Alkiblar hanya (dB) | Minti | 55 | 55 | 55 | 55 | 55 | 55 |
| Asarar da ta dogara da tsawon zango (dB) | Mafi girma | 0.3 | 0.3 | 0.3 | 0.5 | 0.5 | 0.8 |
| Asarar da ta dogara da zafin jiki (-40~ + 85℃) | Mafi girma | 0.5 | 0.5 | 0.5 | 0.8 | 0.8 | 1.0 |
| Zafin aiki (℃) | -40~+85 | ||||||
| Zafin ajiya(℃) | -40~+85 | ||||||
2) 2xN PLC Splitter
| Sigogi | 2 × 2 | 2 × 4 | 2 × 8 | 2 × 16 | 2×32 | 2×64 | |
| Nau'in zare | SMF-28e | ||||||
| Tsawon aiki (nm) | 1260~1650 | ||||||
| Asarar sakawa (dB) | Matsakaicin ƙima | 3.8 | 7.4 | 10.8 | 14.2 | 17.0 | 21.0 |
| Mafi girma | 4.2 | 7.8 | 11.2 | 14.6 | 17.5 | 21.5 | |
| Daidaiton asarar (dB) | Mafi girma | 1.0 | 1.4 | 1.5 | 2.0 | 2.5 | 2.5 |
| Asarar dawowa (dB) | Minti | 50 | 50 | 50 | 50 | 50 | 50 |
| Asarar da ta dogara da rabuwar ƙasa (dB) | Mafi girma | 0.2 | 0.2 | 0.4 | 0.4 | 0.4 | 0.5 |
| Alkiblar hanya (dB) | Minti | 55 | 55 | 55 | 55 | 55 | 55 |
| Asarar da ta dogara da tsawon zango (dB) | Mafi girma | 0.8 | 0.8 | 0.8 | 0.8 | 0.8 | 1.0 |
| Asarar da ta dogara da zafin jiki (-40~ + 85℃) | Mafi girma | 0.5 | 0.5 | 0.5 | 0.8 | 0.8 | 1.0 |
| Zafin aiki (℃) | -40~+85 | ||||||
| Zafin ajiya(℃) | -40~+85 | ||||||
5. Rarraba na'urar raba haske ta PLC
Akwai masu raba kayan PLC da yawa da ake amfani da su akai-akai, kamar su: mai raba kayan PLC na gani mara waya, mai raba bututun ƙarfe na ƙaramin ƙarfe, mai raba kayan ABS na gani, mai raba kayan gani na nau'in mai raba kayan gani, mai raba kayan gani na tire, mai raba kayan gani na rack da aka ɗora a kan rack LGX da mai raba kayan gani na micro PLC.
6. Siffofin raba fiber PLC
- Faɗin tsawon aiki
- Ƙarancin asarar sakawa
- Asara mai dogaro da polarization
- Ƙaramin ƙira
- Kyakkyawan daidaito tsakanin tashoshi
- Babban aminci da kwanciyar hankali-Gwajin aminci na Pass GR-1221-CORE Gwajin aminci na Pass GR-12091-CORE 7
- Mai yarda da RoHS
- Ana iya samar da nau'ikan haɗin haɗi daban-daban gwargwadon buƙatun abokin ciniki, tare da shigarwa cikin sauri da ingantaccen aiki.
7. Fa'idodin raba kayan aikin PLC na gani
(1) Asarar ba ta da alaƙa da tsawon haske kuma tana iya biyan buƙatun watsawa na tsawon tsayi daban-daban.
(2) Hasken ya rabu daidai gwargwado, kuma ana iya rarraba siginar daidai gwargwado ga masu amfani.
(3) Tsarin ƙarami, ƙaramin girma, ana iya shigar da shi kai tsaye a cikin akwatunan canja wuri daban-daban da ake da su, babu buƙatar ƙira ta musamman don barin sararin shigarwa mai yawa.
(4) Akwai tashoshin shunt da yawa ga na'ura ɗaya, waɗanda zasu iya kaiwa sama da tashoshi 64.
(5) Farashin tashoshi da yawa yana da ƙasa, kuma yawan rassan da ke akwai, fa'idar farashi tana bayyana.

8. Rashin amfanin raba PLC
(1) Tsarin kera na'urori yana da sarkakiya kuma matakin fasaha yana da girma. A halin yanzu, kamfanonin ƙasashen waje da dama ne ke mallakar guntu, kuma akwai ƙananan kamfanonin cikin gida da ke da ikon samar da marufi mai yawa.
(2) Kudin ya fi na mai raba taper na fusion. Musamman a cikin mai raba ta hanyar low-channel, yana da matsala.
9. Aikace-aikacen raba fiber PLC
1) Mai raba haske wanda aka ɗora a kan rack
① An sanya shi a cikin kabad na OLT mai inci 19;
② Lokacin da reshen zare ya shiga gida, kayan aikin shigarwa da aka bayar sune kabad na dijital na yau da kullun;
③ Lokacin da ake buƙatar sanya ODN a kan teburi.
① An sanya shi a cikin rack na yau da kullun mai inci 19;
② Lokacin da reshen fiber ya shiga gida, kayan aikin shigarwa da aka bayar shine akwatin canja wurin kebul na fiber optic;
③ Shigar da kayan aikin da abokin ciniki ya tsara lokacin da reshen fiber ya shiga gidan.3) Mai raba kayan gani na PLC na fiber bare
① An sanya shi a cikin nau'ikan akwatunan alade daban-daban.
②An shigar da shi a cikin nau'ikan kayan aikin gwaji daban-daban da tsarin WDM.4) Mai raba ido tare da mai raba ido
① An sanya shi a cikin nau'ikan kayan aikin rarrabawa na gani daban-daban.
②An shigar da shi a cikin nau'ikan kayan aikin gwaji na gani daban-daban.
5) Ƙaramin bututun ƙarfe mai raba bututu
① An shigar a cikin akwatin haɗin kebul na gani.
②Shigar a cikin akwatin module.
③Shigar a cikin akwatin wayoyi.
6) Ƙaramin mai raba haske na PLC
Wannan na'urar wuri ne na shiga ga masu amfani waɗanda ke buƙatar raba haske a cikin tsarin FTTX. Yana kammala ƙarshen kebul na gani wanda ke shiga yankin zama ko gini, kuma yana da ayyukan gyarawa, cirewa, haɗa haɗin kai, faci, da kuma haɗa fiber ɗin gani. Bayan an raba hasken, yana shiga mai amfani da shi a cikin nau'in kebul na fiber na gani na gida.
7) Nau'in tire mai raba gani
Ya dace da shigarwa da amfani da nau'ikan rabe-raben fiber na gani daban-daban da kuma masu rarraba raƙuman ruwa.
Lura: An tsara tiren mai layi ɗaya da hanyar haɗin adaftar maki 1 da 16, kuma tiren mai layi biyu an tsara shi da hanyar haɗin adaftar maki 1 da 32.
DOWELL sanannen kamfanin kera PLC ne na China, yana samar da na'urar raba fiber PLC mai inganci da nau'ikan fiber PLC. Kamfaninmu yana amfani da babban injin PLC, fasahar samarwa da masana'antu mai zaman kanta da kuma ingantaccen tabbacin inganci, don ci gaba da samar wa masu amfani da shi na cikin gida da na waje aiki mai inganci, kwanciyar hankali da amincin samfuran jagorar hasken PLC mai siffar planar. Tsarin marufi da marufi na ƙananan-haɗe sun cika buƙatun aikace-aikace daban-daban.
Lokacin Saƙo: Maris-04-2023